»- (¯`°•.ST4R.•°´¯)-«
♥️Log In To Have Fun♥️

Join the forum, it's quick and easy

»- (¯`°•.ST4R.•°´¯)-«
♥️Log In To Have Fun♥️
»- (¯`°•.ST4R.•°´¯)-«
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Fan Fic là đống rác

3 posters

Go down

Fan Fic là đống rác Empty Fan Fic là đống rác

Bài gửi by hate fan fic Sat Oct 17, 2009 8:07 pm

Úi giời, Fan Fic á, chẳng qua chỉ là một đống rác do bọn người có đầu óc tầm thường nghĩ ra thôi mà Fan Fic là đống rác Icon_mad chẳng phải người ta vẫn bảo ngay chính cuộc sống thật cũng đã đủ thú vị rồi hay sao Fan Fic là đống rác Suspect

warn lần 1 ! bạn del hay edit lại cũng dc !
thân Anna

hate fan fic
♥Khách tham quan 4rum♥

Money : 53123

Fan Fic là đống rác Empty Re: Fan Fic là đống rác

Bài gửi by Anita Sun Oct 18, 2009 7:44 am

bạn ơi ! mình biết dó là ý kiến riêng của bạn nhưng bạn ko nên nói như thế !
Fic là 1 câu chuyện do những tác giả nghĩ ra thôi!
nhưng tác giả ấy chỉ muốn đem lại cho người đọc những cảm xúc khác !
chính cuộc sống thật cũng đã đủ thú vị rồi hay sao
không sai nhưng mà những tac 1 giả của những fic chỉ muốn đem lại những câu chuyện vui hay những chia sẻ cho ng đọc mà thôi
FIC LÀ 1 CÂU CHUYỆN MÀ CHÚNG TA TỰ SÁNG TÁC mà thôi
Anita
Anita
Admin

Money : 57523

https://starteen4rum.forumvi.com

Bài gửi by betrang_zhu Sun Oct 18, 2009 10:43 pm

tớ là mod box này tớ sẽ nói 1 số điều cho bạn hiểu rõ

thứ 1 : bạn không thích box fanfic thì cũng đừng nên bảo nó là đóng rác , ít ra nó còn hơn cả cái thùng rác mà bạn nói đấy
thứ 2 : 1 con người luôn tự cho sống thật là quá thú vị , thì con người bạn có chẳng 1 chút mùi vị gì cả ... quá tẻ nhạt ... sống không chỉ là với sự thật bên ngoài mà nó còn là những ý tưởng ... còn là những suy nghĩ ... nếu không có ý tưởng .. ko có suy nghĩ .. thì con người sống chỉ như 1 gốc cây ... cái đó còn nhàm chán hơn
thứ 3 : box fanfic lập ra là để những ai giỏi về văn và có những ý tưởng hay post lên cho mọi người xem và nhận xét, thêm nữa là để học hỏi ... nếu như bạn nói rằng box này nhảm nhí , thì có lẽ những bộ film truyền hình của châu á cũng nhảm nhí ư ??? vì tất cả cũng là do con người suy diễn nên ...
thứ 4 : bạn nói tác gải những fic chỉ là đầu óc tầm thường ư ???? vậy thì tớ chẳng ngại nói cho bạn biết , đầu óc họ tầm thường đến đâu thì đầu óc bạn tầm thường hơn họ gấp 10 lần ... bạn có muốn biết lý do không ?? ... người ta có thể bịa ra 1 câu chuyện còn bạn thì không ... bởi vì đầu óc bạn chỉ có sự thật của cuộc sống bên ngoài mà thôi , nếu bạn muốn sống thật thì đừng có bước vào cái mạng ảo này .... khi bạn nói ra những câu đó bạn đã không nghĩ quá sâu xa vào vấn đề rồi đấy

tớ sẽ không closed topic , đơn giản vì tớ muốn xem bạn muốn nói gì thêm và có lý
tớ đảm bảo cậu không phải mem chân chính của diễn đàn , nhìn nick là biết ...
chỉ cần 1 bài viết nữa của bạn thôi ... nếu có gì sai sót .. tớ sẽ thông báo cùng admin bannick ngay , chỉ là 1 anti mà thôi ... tớ nghĩ admin sẽ không thương sót đâu
betrang_zhu
betrang_zhu
Mod

Money : 54361

Bài gửi by hate fan fic Mon Oct 19, 2009 12:38 pm

Tôi đã đăng kí nick tại forum này và admin cũng đã gửi email xác nhận tài khoản, vì vậy tôi có quyền được nói với tư cách một thành viên của diễn đàn.
Thứ 1: bạn nói bài viết của tôi là đống rác chứ gì, tôi nói cho bạn biết rằng đó là ý kiến của tôi, tôi nghĩ gì thì nói nấy, như bạn lợi dụng chức mod dám bảo ý kiến của người ta là thùng rác sao?
Thứ 2: Chẳng phải đúng là rất tầm thường sao? Con người khi chỉ đắm chìm vào mấy cái câu chuyện ảo tưởng mình bịa ra, khi chỉ những cái fan fic vớ vẩn đó mới thú vị, suy ra ai trong trường hợp này mới nhàm chán như gốc cây đây :x
Thứ 3: Đâu phải tất cả mọi bộ phim đều do con người suy diễn nên, nhiều bộ phim là khung cảnh tái hiện lại những sự kiện lịch sử trong quá khứ, chẳng phải nên xem những bộ phim đó để học hỏi nhiều điều thay vì dán mắt vào mấy tập phim ngớ ngẩn chẳng ra đâu vào đâu mà lại không giúp gì được trong cuộc sống.
Thứ 4: Tôi chỉ nói là fan fic vớ vẩn, chứ không nói những điều khác. Người ta lên mạng tìm kiếm thông tin, tin tức và thảo luận, tôi không nói làm gì, vì tôi thấy mấy cái đó rất tốt. Nhưng lên mạng chỉ để tìm nguồn cảm hứng cho đề tài viết, post chap rồi nhận mấy cái bình luận khen chê fic thì tôi thấy nhảm nhí vô cùng, vì đôi khi chính những cái comment ấy lại chẳng thật lòng một chút nào, và chính những cái thread fan fic ấy chính là nơi mà thành viên spam nhiều nhất đấy.

hate fan fic
♥Khách tham quan 4rum♥

Money : 53123

Bài gửi by betrang_zhu Mon Oct 19, 2009 10:49 pm

thứ 1 : bạn đăng ký diễn đàn ... tất nhiên sẽ có người đưa cho bạn mail để xác nhận ... web nào mà chả có ... nhưng cái nick của bạn liệu có tên bình thường không hả bạn hate fan fic ... tớ gọi bạn như thế nhá bạn hate fan fic .. tên bạn đẹp thật đấy , không nhất thiết là lấy tên thiệt nhưng ít ra cũng nên có 1 cái tên đàng hoàng xíu .. nhưng nếu bạn cho rằng tên hate fan fic là tên hay thì tớ sẽ gọi cậu như vậy mãi mãi nhá ... mai mốt cho xin số phone rồi tớ sẽ cài tên bạn là hate fan fic nhá ... thành viên chính thức của diễn đàn hate fan fic

trả lời cái thứ 1 của bạn : tớ chẳng nói bài viết của bạn là đóng rác ... vì tớ xem trọng cậu cũng như những người khác ... tớ nói cái thùng rác là cái box thùng rác ấy ... những cái cần vức đi ấy ... hiểu không vậy , bạn nghĩ gì thì nói ... thế bạn có từng nghe qua ,1 câu nói cũng đủ để người khác chạm lòng tự trọng không vậy ? tại sao bạn không suy nghĩ khi nói tác phẩm của người khác chỉ là đóng rác ... , tớ không lợi dụng chức mod ... nếu lợi dụng chức mod thì tớ đã closed topic chứ không để bạn có ý kiến đâu .... bạn nói fan fic là đóng rác .. thế cho hỏi 1 câu box fan fic là do admin của web lập ra .. mà bạn bảo nó alf đóng rác thế chả phải bạn đang sỉ nhục admin của web đấy à ? sỉ nhục admin thì bì tội gì nhỉ ? có phải là bannick không ?
trả lời cái thứ 2 của bạn : tâm thường ? bạn dùng 2 chữ tầm thường để ví vào những fic ... những cái suy nghĩ ... , bạn đã bao giờ trước khi đi ngủ phải suy nghĩ điều đó không vậy ??? fan fic vớ vẩn á ... nó không vớ vẫn ... nó là những câu chuyện có thật bên ngoài ... những câu chuyện tình yêu được đưa vào truyện , còn nữa dù cho có bịa ra đi chăng nữa thì tớ phải nói rằng ... cậu không thể bịa ra những câu chuyện đó ư ? thế bọn tớ thì có thể ? vậy suy nghĩ của bọn tớ hình như nó hơn cậu 1 chút đấy , người đọc thú vị là khi đọc cảm nhận được khung cảnh mà tác giả đã thể hiện .... ngủ mà không được mơ thì đó mới là gốc cây ... hiểu ngụ ý của câu này chứ , nó giống như nói rằng bạn ngủ mà không muốn mơ vì nghĩ mơ chỉ vớ vẫn ... nhưng cũng có lúc bạn cũng phải mơ mà thôi .

trả lời cái thứ 3 : những bộ phim đa số là do suy diễn ... còn những sự kiện lịch sử ... nếu như chỉ dựa vào những sự kiện đó thì làm sao làm nên 1 bộ phim khiến khán giả hài lòng , họ cần phải suy diễn rồi lại suy nghĩ , rồi lại tưởng tượng ... xem khung cảnh ấy .. câu thoại ấy bằng những cảm xúc nào .... ai nói rằng những bọ phim khác vớ vẩn ... có những bọ film nói về gia đình , tình yêu , bạn bè .. nó giúp bạn cẩn trọng hơn trong mọi việc đã được nêu trên film

thứ 4 của bạn này : cho hỏi ... trên mạng là 1 thế giới ảo thế ... có phải con người mạng luôn mơ mơ ảo ảo ... có là cuộc sống thật như bạn nói không ?
những cái fic được post lên là sức lực của não bộ làm nên ... còn những người cm trong topic ko phải là không thật lòng ... mà vì họ thích fic nên không thể phân biệt được văn dở và hay , con người không phải ai cũng thông minh nếu như chỉ thông minh không thì làm gì còn những người ngốc nghếch ...
spam á ... chính bởi vì câu nói này mà tớ cần đính chính lại cho cậu hiểu , họ không spam ... mà họ góp ý ... tớ là mod box này ... tớ tự có quy định cho box ... tớ không chấp nhận những tin spam như " fic hay hay hay " tớ muốn 1 lời góp ý dài hơn 1 dòng và thật lòng cơ ...

điều cuối cùng ... bạn hiểu về box này bao nhiêu mà đứng ra nhận xét chứ ????
betrang_zhu
betrang_zhu
Mod

Bài gửi by betrang_zhu Wed Oct 21, 2009 3:32 pm

2 ngày trôi qua bạn không cm ,
mình chính thức closed topic và chuyển vào thùng rác
betrang_zhu
betrang_zhu
Mod